• mu

Heimlich ya horar da rigar

Shaƙewa ba da gangan ba yana nufin rasa rai! A lokacin horon gaggawa na ilimin gaggawa na maganin asphyxia, an sanya ɗaliban a jiki, kuma an yi amfani da matsewar ciki (Heimlich maneuver) lokacin da aka toshe hanyar numfashi ta hanyar jikin waje, kuma an ɗauki matakan da suka dace don matse hanyar numfashi ta waje (filogin jikin waje). Yanayin koyarwa mai sauƙin fahimta ya kawo kwarin gwiwa da tasiri mai amfani ga ɗaliban. Masu kwaikwayon na iya amfani da tsayuwa a tsaye ko zaune, tare da koyar da AIDS ko tare da taimakon tebura, tebura da kujeru, don yin atisaye da kuma fuskantar ceton kai daga asphyxia, taimakon farko, da kuma cimma manufar koyarwa ta ceton rayuka.

Yadda ake horarwa:

1. Sanya ƙwallon da aka yi da bakin mutum a cikin wuyan makogwaro na hanyar iska. Tsaya ko durƙusa a bayan mutumin sannan ka sanya hannuwanka a kugunsa, kana yin dunkule da hannu ɗaya.

2. Ana matse babban yatsan hannu a cikin cikin majiyyaci, wanda ke kan layin tsakiyar ciki a saman cibiya da kuma ƙarƙashin ƙirjin.

3. Riƙe hannun hannu da ɗayan hannun sannan ka shafa cikin mara lafiya cikin sauri. Ana maimaita girgiza mai sauri har sai an fitar da jikin da ba a gani daga hanyar numfashi.

4. Yi amfani da madaurin zagaye na baya don horar da madaurin.


Lokacin Saƙo: Janairu-23-2025