Samfurin jikin mutum yana nazarin tsarin tsarin jikin mutum na babban sashin jikin mutum.Sharuɗɗan da ke sama a cikin likitanci sun fito ne daga jikin mutum, wanda ke da alaƙa da ilimin lissafi, ilimin halittar jiki, ilimin likitanci, ƙwayoyin cuta na ƙwayoyin cuta da sauran magunguna na asali da kuma yawancin magungunan asibiti.Ita ce ginshiƙin tushe kuma muhimmin kwas ɗin likitanci.Anatomy hanya ce mai amfani sosai.Ta hanyar nazarin aikin da horar da aikin fasaha, ɗalibai za su iya haɓaka ikon su na lura da matsaloli, magance matsalolin, yin aiki da tunani da kansu, da kuma kafa harsashin aikin asibiti na gaba, aikin jinya da sauran ƙwarewar sana'a.Anatomy yana ɗaya daga cikin abubuwan da aka bincika na cancantar ɗaliban likitanci.Koyon rijiyar jiki zai kafa ginshiƙi ga ɗaliban likitanci don cin nasarar waɗannan gwaje-gwajen cikin nasara.
Samfurin ilimin halittar jiki na likitanci yana nuna tsarin siffa ta al'ada na sassan jikin mutum da dangantakarsu.Wani nau'i ne na samfurin da ake amfani da shi a cikin koyarwar jikin mutum.Yana iya sa ɗalibai su fahimci alaƙar da ke tsakanin girma na al'ada da gabobin ciki, kuma ya nuna tsarin matsayi na manyan gabobin.Yana da fa'idodin kulawa mai dacewa, koyarwa mai dacewa da dacewa da bincike.